ลองไปเที่ยวนอกเมืองกันค่ะ แนะนำสถานที่เที่ยว พาไปตะลอนทัวร์ไต้หวันแบบวันเดียวจบ ชมความดั้งเดิมของหมู่บ้านเก่าแก่ และบรรยากาศโดยรอบของธรรมชาติที่ทั้งสวยงามและน่าเที่ยวมากๆ ใครมีแพลนไปทัวร์ไต้หวันหลายวัน ลองแพลนเอาไว้ซักวันไปเที่ยวนอกเมืองกัน
เมืองเล็กๆ บนภูเขา ที่เราจะได้เห็นบรรยากาศเมืองโบราณของไต้หวัน ที่อดีตเคยเป็นเหมืองทองมาก่อน สามารถขึ้นไปชมวิวบนภูเขา แล้วไปเดินเล่นถนนเก่าแก่ ที่มีทั้งของกิน ของฝาก งานแฮนด์เมดมากมาย ได้ชมวิถีชีวิตพร้อมดื่มด่ำกับความงามทางธรรมชาติไปพร้อมๆ กัน
![ทัวร์ไต้หวัน](https://www.wonderfulpackage.com/uploads/moxie/Article/%E0%B9%84%E0%B8%95%E0%B9%89%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99/0.jpg)
จุดชมวิวที่ไม่ห่างจากหมู่บ้านจิ่วเฟิ่นมากนัก ไปสูดอากาศให้เต็มปอด ชมวิวทะเลสีน้ำเงินเข้ม ตัดกับสีเขียวของภูเขา กับวิวทิวทัศน์เบื้องล่างแบบ 360 องศา สวยงามมากๆ
Cr. therewillbeasia.com
ชมหินหนานยา (Nanya Rock Formations)
หินสวยรูปทรงแปลกตา ประกอบกับลวดลายที่สวยงาม ตั้งโดดเด่นโดยมีทะเลสีสันสดใสเป็นฉากหลัง ถือเป็นความงามที่เกิดจากธรรมชาติแท้ๆ ใครสายธรรมชาติต้องไม่พลาด
Cr. www.medicaltravel.org.tw
อ่าว 2 สี (Bay of Two Colors)
ไปต่อกันอีกนิด เราจะได้พบกับอ่าว 2 สี เป็นสีน้ำเงินและสีเหลือง โดยสีเหลืองนั้นเกิดจากแร่ทองที่ยังหลงเหลืออยู่ไหลจากภูเขาเป็นน้ำตกลงสู่ทะเล ตัดกับน้ำทะเลสีน้ำเงิน ทำให้เกิดเป็นสองสีตัดกัน
![ทัวร์ไต้หวัน](https://www.wonderfulpackage.com/uploads/moxie/Article/%E0%B9%84%E0%B8%95%E0%B9%89%E0%B8%AB%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99/3.jpg)
Cr. cattanblog.wordpress.com
แชร์ บทความนี้
พูดคุย เกี่ยวกับบทความนี้